กร

กร

Guest

kornnn@hotmail.com

สนใจหลอดไฟ LED ครับ (1425 views)

16 Dec 2009 17:58

พอดีเพิ่งย้ายเข้ามาอยู่ในบ้านใหม่ ซึ่งในบ้านผมใช้โคมดาวน์ไลท์ที่ใช้หลอดฮาโลเจนเกือบทุกจุด รู้สึกว่าร้อนมากเวลาเปิดพร้อมกัน ทำให้เปลืองแอร์มาก

เลยอยากรู้ว่าหลอดไฟ LED นี่ใช้แทนหลอดฮาโลเจนแบบเดิมได้เลยมั้ย ต้องใช้หม้อแปลงรึเปล่าครับ แล้วแสงจะสว่างเท่าหลอดฮาโลเจนมั้ยครับ

58.8.46.3

กร

กร

Guest

kornnn@hotmail.com

ทอม

ทอม

Guest

dentolighting@gmail.com

16 Dec 2009 19:22 #1

หลอด LED รุ่น Hi Power สามารถใส่ในโคมดาวน์ไลท์ตัวเก่าได้ทันทีเลยครับ ขนาดหลอดเท่ากันเลย หลอดรุ่นนี้ต้องใช้หม้อแปลงครับ เพราะใช้ไฟ 12 โวลท์ ต้องแปลงไฟบ้าน 220 โวลท์ ให้เป็น 12 โวลท์ก่อนนะครับ ซึ่งหลอดเดิมที่เป็นฮาโลเจนส่วนใหญ่จะเป็น 12 โวลท์ อยู่แล้วจึงแทนกันได้เลยครับ

ส่วนความสว่างจะให้แสงเท่ากับหลอดฮาโลเจน 25 วัตต์ แต่ใช้ไฟเพียง 3.8 วัตต์เท่านั้นเองครับ คุณกรลองเข้ามาเทสหลอดจริงที่โชว์รูมเดนโตะได้นะครับ

58.8.46.3

ทอม

ทอม

Guest

dentolighting@gmail.com

Post reply
CAPTCHA Image