วู๊ด

วู๊ด

Guest

wood222@hotmail.com

การเลือกใช้โคมดาวน์ไลท์ (2498 views)

27 Jan 2010 18:47

ถามคุณทอมครับว่าเรามีหลักการเลือกใช้โคมไฟดาวน์ไลท์ยังไง เพราะเห็นในเว็บมีหลายแบบ ผมจะใช้ในบ้านทุกห้องแบบเดียวกันหมด จะใช้รุ่น BRICK แล้วใช้หลอดประหยัดไฟ 2 ดวงต่อชุด ได้มั้ยครับ

58.8.48.183

วู๊ด

วู๊ด

Guest

wood222@hotmail.com

ทอม

ทอม

Guest

dentolighting@gmail.com

29 Jan 2010 11:23 #1

ครับ ขึ้นอยู่กับสถานการณ์นะครับ ถ้าเป็นบ้านพักอาศัยเพดานสูงประมาณ 2.5 เมตร ก็ใช้โคมดาวน์ไลท์ชนิดที่ใช้หลอดประหยัดไฟ 9 วัตต์ก็พอ แบบทั่วไปก็ใช้รุ่น CUBE ได้ครับ แต่พื้นที่ให้ความสว่างของดวงโคมแต่ละชุดจะอยู่ที่ี 1 ตารางเมตรเท่านั้น

ทีนี้ลูกค้าบางท่านอยากให้กระจายแสงได้กว้างกว่านั้น ผมก็แนะนำให้ใช้โคมที่วางหลอดแนวนอนน่ะครับ รุ่น BRICK จะวางหลอดแนวนอน และมีหลอด 2 ดวงต่อชุดด้วย เท่านี้ก็ให้แสงสว่างมากและกระจายได้พื้นที่กว้างกว่าครับ

58.8.47.199

ทอม

ทอม

Guest

dentolighting@gmail.com

Post reply
CAPTCHA Image
Please fill in your result.